อาชีวะสามารถบังคับนักเรียนเข้าร่วมวันปัจฉิมได้หรอครับ

ทางวิทยาลัย(สายอาชีพ) มีสิทธิบังคับนักเรียนให้ต้องเข้าร่วมงานปัจฉิมด้วยหรอครับ  ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบงานเยอะๆ คนเยอะๆ ซึ่งผมมองว่า วิทยาลัยควรมีสิทธิให้นักเรียนเลือกได้ว่าจะเข้าร่วมหรือไม่  ผมถามทางอาจารย์ที่ปรึกษา ได้รับคำตอบว่า ต้องเข้าร่วม เป็นกิจกรรมบังคับของหลักสูตร อ้าวอย่างงี้ก็ได้หรอ ถ้าเราไม่เข้าร่วมคือไม่จบ ส่วนตัวผม ยังมีรายวิชาที่ต้องลง summer 1 ตัว ถึงไปก็ยังไม่ได้รับใบจบจะได้ย้อนหลัง แถมผมเองก็ไม่ได้อยากไปถ่ายรูปกับคนอื่นขนาดนั้น เพื่อนก็ไม่ค่อยจะดี อาชีวะเนี่ย มีสิทธิให้นักเรียนต้องเข้าร่วมงานปัจฉิมด้วยหรอครับ ?

ใส่ข

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่