ไหนๆ บ้านเรา ไม่มีทางได้ Universal Basic Income แต่ผมผุดไอเดียช่วยเหลือ ปชช นะฮะ

คือ คุยกะเพื่อนที่เป็นชนชั้นบน มักบอกเราไม่มีงบประมาณเพียงพอ เราควรทุ่ม โครงสร้างพื้นฐาน ทำถนนเพื่ออสังหาราคาจะได้พุ่งๆ

ผมฟังละก้อนะ...ไม่ว่าอะไร เข้าใจได้ 

แต่ไหนๆ ไฟฟ้าเราผลิตเหลือๆแล้ว ทำไมเราไม่ให้ปชช เข้าถึงไฟฟ้าที่เหลือด้วยการจัดสรร สนับสนุนไฟฟ้าฟรี รถ EV หรือ ไฟบ้านให้ฟรี เดือนละ 500 บาท/เดือน เพื่อลดค่าครองชีพ

เรื่องไฟฟ้า ผมว่า ช่วยได้ทันทีนะครับ เงินในกระเป๋าปชช.มันจะเยอะขึ้น

ปล. ผมไม่มีหุ้น รฟฟ ละนะ แต่มีน้องเดล

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่