มีฝรั่งจะส่งของขวัญมาให้จากต่างประเทศ???

กระทู้คำถาม
มีฝรั่งจะส่งของขวัญมาให้ขอที่อยู่ไปหนูก็ได้ให้ไปแต่พอหลังจากที่เขาบอกว่าเขาส่งของมานั้นประมาณ1วันมีเครือข่ายOCS เพิ่มเพื่อนจากไอดีไลน์ แบบนี้คือยังไงคะ มันใช่กรมศุลกากรจริงๆหรือทำไมเขาไม่โทรเบอร์มา พยายามทักมาบอกให้สงค่าพัสดุค่าอย่างโน้นอย่างนี้ไปให้รอบแรก2000 รอบที่2บอกพัสดุถึงเมืองไทยแล้วให้โอนเงินเพิ่มอีก23,000เพื่อที่จะปล่อยกล่องพัสดุได้เพราะฝรั่งคนนั้นใส่เงินมาในกล่องรอลแรกบอกมันผิดกฏหมายที่ใส่เงินมา ก็เรียกไป2000 หนูให้เพราะกลัวถูกจับเพราะเขาขู่สารพัด แต่รอบที่2มันเกินไปไหม23,000 ขู่อีกว่าถ้าไม่จ่ายตำรวจจะมาจับกุมที่บ้าน บังคับให้เราโอน   หนูไม่ทันอะไรใครเลยค่ะเลยโอนไปรอบแรก2000แต่พอมีรอบ2หนูเริ่มสงสัย เลยส่งข้อความถามตำรวจ    ช่วยตอบของหนูทีนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่