Honda City Hatchback และ HRV มีน้ำมันซึมใต้ท้อง

สอบถามครับ รถผมทั้ง 2 คัน มีน้ำมันซึมออกมาที่จุดเดียวกันคือเครื่องและอ่างน้ำมันเกียร์

1. ภาพแรก Hrv รถวิ่งไป 4 ปี 8 หมื่นกิโล เพิ่งจะเริ่มซึม
2. ภาพ 2 City hatchback วิ่งไป 1 เดือน 2,000 กิโล เริ่มซึมแล้ว

อยากทราบว่ามันซึมมาจากซีลท้ายเกียร์ ต้องยกเครื่อง เกียร์ และเปลี่ยนซีลท้ายเกียร์อย่างที่เขาว่ากันไหมครับ
หรือว่าจะเป็นจารบีครับ

Hrv ผมไม่แปลกใจเพราะขับเยอะ แต่ city hb รถใหม่1เดือนซึมแล้วหรือ ? มีพี่ๆท่านอื่นหลายคนที่ใช้ city 1.0 เป็นเหมือนกันด้วยครับ ตอนเช็คระยะลองตรวจสอบใต้ท้องรถกันด้วยนะครับ
ท่านใดพอจะทราบไหมครับว่าคืออะไรซึมครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่