สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับแบตเตอรี่ รถEV

พอดีผมได้ทำการสั่งแบตมาจากบริษัทนึงครับแล้วทีนี้พอต่ออนุกรมโดยบัสบาร์ตั้งไว้เฉยๆก็ปกติดีครับแต่พอมาวันนึงอยู่ๆก็มีแบตตัวนึงมีกลิ่รฃนเหมือนกลิ่นสารเคมี ในที่นี้ผมยังไม่ได้ต่อไฟนะครับแค่อนุกรมเฉยๆ เลยโทรไปถามบริษัทที่สั่งมาเค้าบอกว่าหากวัดvoltageแล้วไม่ลดยังใช้งานได้ปรากฏว่าปกติดีครับโวลต์ไม่ลดแสดงว่าสารเคมีมันไม่รั่วหรอครับ แล้งใครพอทราบมั้ยครับว่ามันเป็นกลิ่นจากอะไร กลิ่นออกมาจากขั้วบวกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่