พื้นหินขัดมีรอยร้าวและหมอง​ จะเปลี่ยนพื้นใหม่ดีมั้ย

อยากขอคำแนะนำครับ
พอดีทางสถานปฎิบัติธรรม​พื้นที่ห้องประมาณ​ 19*24เมตร​ เป็นพื้นหินขัด​ มีรอยร้าว​ และหมอง​ ฤดูหนาวจะมีไอความชื้นทำให้พื้นบางจุดเปียก
ใช้งานมา10กว่าปี

หากจะปรับปรุงพื้นดังกล่าว​ ควรจะใช้วัสดุอะไรดี​ ระหว่างการปูทับด้วยกระเบื้องยาง​ หรือปูพรมดีครับ

พื้นที่สำหรับใช้นั่งอบรมปฏิบัติ​ธรรม​ อาจมีการยกโต๊ะ​ เก้าอี้มาใข้​ แต่น้ำหนักไม่มากครับ

ขอคำแนะนำ​ หนือวิธีเลือกอื่นที่เหมาะสม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่