เริ่มเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า ควรทำเรื่องไรก่อนหลังบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ

ผมพอมีพื้นฐานกีต้าโปร่งอยู่บ้าง พอจับคอร์ดตีคอร์ดได้แต่อยากเล่นดีต้าไฟฟ้า ให้ พอรู้ทุกเรื่องของมันผมควรเริ่มจากตรงไหนไปตรงไหนดีครับขอแบบ step by step เลย เพราะเวลาผมศึกษาเองมันเหมือนงมเข็มในมหาสมุทรเลยครับ มันไม่รู้จะเริ่ม จะไปตรงไหนเลยรู้สึกเวลายิ่งศึกษามันยิ่งกว้าง ยิ่งลึก เอาสะผมไปไม่ถูกเลยแนะนำหน่อยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่