นี่คือลูกจิ้งจก หรือ ลูกตุ๊กแกคะ

เมื่อเช้าแมวไปกัดเจ้าตัวนี้มา จนหางขาด เลยรีบช่วยออกมาก่อนค่ะ

ตอนนี้น้องก็ยังมีชีวิตและเริ่มขยับตัวบ้าง แต่ประเด็นที่ถกกันในออฟฟิศคือ น้องเป็นเบบี๋จิ้งจก หรือ เบบี๋ตุ๊กแกค่ะ

เสียงข้างมากคิดว่าเป็นตุ๊กแก เลยกำลังจะถูกตั้งชื่อว่า "ตุ๊กจัง"

ปล. จะปล่อยน้องคืนสู่ธรรมชาติของเขา แต่หางขากแบบนี้จะรอดไหมเนี่ย 😅

ขอบคุณค่ะ 🦎

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่