น้ำขังบนพื้นที่ถนนหลวงตรงหน้าบ้าน จะให้ใครมาดำเนินการแก้ไขครับ

ช่วงนี้มีฝนตก ตรงหน้าอาคารบริเวณพื้นผิวถนนหลวงตามรูป มีน้ำขังตรงนี้เนื่องจากบ้านทางด้านขวาและทางด้านซ้ายได้ทำการเทพื้นซีเมนต์ออกไป(เดิมทีก็มีน้ำขังแบบนี้เช่นกันจึงต้องเทพื้นยื่นออกไป)  ผมอยู่ตรงกลางยังไม่ได้ทำเหมือนบ้านข้างๆก็เลยมีน้ำขังอย่างที่เห็น  ท่อระบายน้ำของทางหลวงก็ไม่รู้อยู่ตรงไหน หรือถูกถมทับไปแล้วก็ไม่รู้   แล้วแบบนี้ผมจะไปแจ้งให้หน่วยงานไหนมาแก้ไขได้บ้างครับ หรือผมต้องทำแบบบ้านข้างๆ ถมเทพื้นไล่น้ำออกไปแบบที่เขาทำกันครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่