ถ้าใช้คอม2ตัวในการสตรีมเกม ตัวไหนควรสเปคดีกว่ากันคะ

ตอนนี้มีแพลนจะซื้อคอมใหม่
ก่อนหน้านี้ใช้โน้ตบุ๊คในการสตรีมเกมเป็นตัว Lenovo Y400
ตอนนี้คิดว่าจะซื้อคอมตั้งโต๊ะ
เกมที่สตรีมมีทั้งเกมมือถือและเกมคอม
เช่น PUBGM,Home Sweet Home

เลยมีคำถามดังนี้ค่ะ
1.ระหว่างควรจะสตรีมคอมตัวเดียวหรือใช้2ตัวดีคะ
ถ้าใช้คอมตัวเดียวได้จะได้จัดงบคอมตัวเดียวไปเลยค่ะ

2.ถ้าใช้คอม2ตัว ตัวไหนควรสเปคแรงกว่ากันคะ
ตัวที่สตรีมหรือตัวที่เล่นเกม หรือสเปคของทั้ง2ตัวต้องจัดต่างกันยังไงคะ

3.หรือเราสามารถใช้NBเดิมส่วนอีกตัวใช้สตรีมจะโอเคมั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่