ช่วยหาเพลงสากลหน่อยครับมันเป็รคุณค่าทางจิตใจจริงๆ

ช่วยหาเพลงสากลหน่อยครับเป็นเพลงเก่า คือผมจำทั้งเนื้อร้องและชื่อเพลงไม่ได้จริง. ประมาณว่าAmerican หรือ Friend หรืออะไรซักอย่าง คร่าวๆMVประมาณว่ามีผู้ชายกับเพื่อน ในร้านคาเฟ่หรือร้านเหล้าอะไรซักอย่าง MVเป็นขาวดำ 
ผมอยากรู้มากๆเคยฟังช่วงเด็กมากๆ คือตอนเด็กเพื่อนผู้หญิงที่ผมแอบชอบและเป็นรักแรกของผม เธอเอามาให้ฟังแล้วฟังอยู่พักใหญ่ๆ แล้วเหมือนเด็กผู้หญิงคนนั้นย้ายโรงเรียนและบ้านไปไหนผมไม่รู้และไม่ได้เจอหน้าอีกเลย แล้วพอโตขึ้นมาหลายปีเธอป่วยหนักและย้ายกลับมาบ้าน แล้วไม่กี่วันก็เสีย ผมเลยนึกได้ว่าเธอเคยให้ผมหัวเพลงนี้แต่จำไม่ได้เลยมาถามครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่