ประเทศที่ติดโควิดเยอะๆ เช่น UK US FR เค้ามีมาตามไล่หาคน ตามสถานที่ต่างๆแบบไทยบ้างไหมครับ

สงสัยครับ อย่างประเทศที่มีคนติดเชื่อมากๆ รัฐบาลมีการตามหาตัวคนติดโควิด ตามสถานที่เชคอินต่างๆเหมือนไทยไหมครับ  คือ ถ้าติดกันเยอะขนาดนั้น เค้ายังไล่ปิดที่ต่างๆ หรือตามหาคนติด ก็คงไม่น่าจะไหว เพราะแบบนั้นคงต้องปิดทุกที่แล้ว lock down ไปเลยรึเปล่าครับ หรือว่า เขาให้ป้องกันตัวเองครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่