คนที่กินเหล้าเมาในผับในบาร์นี่ เขามีสติที่จะไม่คุยเสียงดัง ใช้เจลแอลกอฮอลล้างมือ หรือใส่หน้ากากอนามัยด้วยเหรอครับ?

ผมไม่เข้าใจว่าถ้าเปิดผับเปิดบาร์ช่วงหยุดยาวนี่ จะมีมาตราการควบคุมไม่ให้มีการแพร่เชื้อโควิดได้ยังไงครับ? ช่วยอธิบายให้ที เพราะสถานบันเทิงก็เป็นที่ที่เปิดให้คนมารวมกันหลายๆคน และแต่ละคนก็ต่องสังสรรค์กันอยู่แล้ว จะไม่ให้แพร่เชื้อต่อกันได้ยังไง?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่