ทำแบบนี้ก็ได้หรอ #ไทวัสดุ

ขอระบายหน่อย เนื่องจากเสียเวลามาก ทำกันลงได้ยังไง เมื่อวันพุธที่31/3/64 มีพี่พนักงานจากไทวัสดุโทรเข้ามาว่าใช้น้องที่สมัครงานเข้ามาในเว็บใช่ไหมค่ะ เราตอบกลับไปใช่ค่ะ พี่เขาตอบกลับมาว่าพี่จะให้เข้ามาสัมภาษณ์วันที่1/4/64ช่วงบ่ายโมงสะดวกไหมค่ะ เราตอบไปสะดวกค่ะ แล้วก็คุยกันเรื่องการแต่งกาย บลาๆจนวางสายไป พอวันที่1/4/64เราเข้าไปสัมภาษณ์ที่ไทวัสดุ แผนกแคชเชียร์ บลาๆทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี จนพี่ที่สัมภาษณ์ถามเราว่ามีคำถามอะไรไหม เราตอบไปว่าหนูจะทราบผลว่าเราสมัครงานไทวัสดุผ่านได้เร็วสุดวันไหนเพราะเราอยากทำงาน อยากเริ่มงานไวๆหากไม่ผ่านเราจะได้ไปสมัครที่ใหม่ เราก็บอกพี่เขาไปตามไปตรงว่าอยากทราบไวๆจะได้ไปสมัครที่ใหม่ พี่เขาก็ให้คำตอบมาว่าภายใน2-3วัน โอเคค่ะเรารอ พอวันรุ่งขึ้นก็มีสายเรียกเข้ามาเป็นพี่หนังงานที่ทำงานในไทวัสดุนั้น โทรมาแจ้งเราว่า พี่รับน้องเข้าทำงานนะ วันที่7/1/64มาเริ่มงานได้เลย แล้วก็คุยรายละเอียดกันเรื่องชุดเวลาเข้างาน แล้วพี่เขาก็ทิ้งท้ายไว้ว่า เดี่ยวใกล้ๆวันพี่จะโทรไปคอนเฟิร์มอีกทีนะ จนถึงวันที่จะเริ่มงาน ไม่มีสักสายโทรกลับไปหลายสายไม่มีใครรับ เสียใจมาก เราเสียเวลารอการเริ่มงานเกือบอาทิตย์ ทำแบบนี้ก็ได้หรอ ไม่สงสารเราเลย ให้เรารอ เหมือนมาให้ความหวังเรา เราเสียเวลามาก เสียใจมากขอระบายแค่นี้และ เศร้าาาา มีที่ทำงานดีๆแนะนำเราได้เลยนะ พิกัดปทุมธานี เราพร้อมเริ่มงาน ลงรายละเอียดให้ชัดเจนไว้เลย ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้เราจะติดต่อกลับไปเอง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่