สงกรานต์ปีนี้ถ้าอิงจากสถานการณ์โควิดปัจจุบันไปเที่ยวตจวอันตรายมั้ย

สวัสดีค่ะ พอดีจขกทกะว่าวันที่15-17เดือนนี้จะไปเที่ยวเชียงคาน จ.เลย จองรถทัวร์จองที่พักเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่เห็นจำนวนคนติดโควิดช่วงวันสองวันมานี้พุ่งอีกแล้วเลยกังวลใจว่าจะไปเที่ยวดีมั้ย เนื่องจากคนในบ้านจขกทส่วนมากเป็นผู้สูงอายุค่ะ กลัวว่าถ้าตัวเองเป็นจะนำมาติดคนในบ้านค่ะ เพื่อนๆคิดว่าไปเที่ยวเลยช่วงวันที่15-17นี้จะอันตรายมั้ยคะ รบกวนขอความเห็นเพื่อนๆพี่ๆชาวพันทิปหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่