เรียนพิเศษม1

แนะนำที่เรียนพิเศษม 1 ให้ทีค่ะ ทั้งแบบปรับพื้นฐาน ถึงเรียนล่วงหน้า
บอกที่ๆไม่ควรไปก็ได้นะคะ อินบ้อกก้ได้

ส่วนตัวเคยเรียนแค่เอนคอนเสปที่เดียวค่ะตอนมัธยม ถ้าเลือกได้จะไม่พาน้องไปเรียนที่นี่ค่ะ ไม่ช่วยอะไรเลย ร้องเพลงเค้าว่าจำได้ยันมหาลัย นี่จำไรไม่ได้เลยว่าเคยเรียนอะไรไป หัวไปไม่ไหว ^^"

สนใจ เลข อังกฤษ วิทย์

วิทย์นี่ จำเป็นต้องโฟกัสเรื่องอะไรก่อนบ้างคะ เคมี ฟิสิกซ์ ชีวะ หรือยังไม่ต้องเรียน จริงๆอยากให้เรียนล่วงหน้าไปก่อนน่ะค่ะ
จำได้ว่าตอน มต้นเรียนชีวะ ม ปลายค่อยเรียน เคมีกับฟิสิกส์ แต่ตอนอยู่มัธยมเราจัดตารางเรียนมั่วๆเอง เพราะงั้นไม่รู้เลยว่าเด็กปกติเรียนอะไรก่อนหลัง 55555

ไทย สังคม ไม่จำเป็นใช่มั้ยคะ เพราะส่วนใหญ่ท่องจำเอา 
ส่วนตัวไม่เคยเรียนพิเศษตอนที่อยู่โรงเรียนเลยค่ะ มีมาเรียน dr pok ช่วงปิดเทอมอย่างเดียว ที่นี่สอนดีอยู่ แต่เรื่องอื่นแนะนำน้องไม่ได้เลย คือนี่เรียนค่อนข้างชิลด้วยแหละ เพราะมีปัญญาเรียนแค่เรียนโรงเรียนบ้านนอก แต่น้องเราเรียนโรงเรียนดีอยู่ในเมือง เลยกลัวเรียนไม่ทันเพื่อน คะแนนน้อยกว่าเพื่อนแล้วอาย เด็กในนี้หัวดีๆทั้งนั้น เพราะถ้าย้อนเวลากลับมาได้ จะตั้งใจเรียนให้มากๆค่ะ

แล้วเด็กวัยนี้วันละ 100 พอมั้ย 

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview