นิ้วขาดเป็นหมอได้ไหม?

คือตอนนี้ หนูกำลังจะขึ้น ม.6 แล้วค่ะ แล้วก็อยากจะเป็นหมอ ตั้งใจเก็บเนื้อหามาตั้งแต่ม.4 ทำโจทย์สะสมมาเรื่อยๆ แต่ว่านิ้วชี้ข้างขวาหนูไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ค่ะ มันขาดส่วนที่เป็นเล็บ แต่ไม่ถึงข้อนะคะ  หนูปรึกษากับเพื่อนๆ บางคนบอกว่าได้ บางคนบอกว่าไม่ได้ ไม่ทราบว่ามีโอกาสเรียนหมอได้ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview