ฝากเงินธนาคารสีเขียว แต่เงินไม่ครบ

คือเรื่องมีอยู่ว่า ตอนเช้าเบิกเงินจากธนาคารหนึ่งมา25,000 (แบงค์พันอย่างเดียว)และเอามาฝากที่ธนาคารสีเขียวพร้อมกับเงินที่เก็บมาในออมสิน3,860 ( มีทั้งเหรียญและแบงค์)เอามาฝากทั้งหมดนี้ก็ต้องเป็นเงิน 28,860  แต่ธนาคารนับและบอกเราว่าจำนวน22,870 เราก็เขียนตามเขา และคิดแค่ว่าทำไมเราคิดขาดไปสิบบาทแค่นั้น โง่เอง แล้วตอนนั้นเบลอๆด้วยเราก็ไม่ได้คิดไรและพี่เขาก็ทำเรื่องเสร็จเราก็เดินออกมาแบบเบลอๆไม่ได้คิดไร คืออยากรู้ว่ามีใครเคยเจอแบบนี้ไหม ทำอย่างไงแล้วได้เงินคืนไหม ยอมรับว่าไม่ดูให้ดีก่อน ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview