ติด มส.ครั้งแรก ต้องทำไง

คือเรายังสอบท่องคำศัพท์ไม่ทันคนอื่นและช่วงเวลานั้นหาเวลานัดสอบกับครูได้ยากเพราะมีช่วงแข่งทักษะและก็ใกล้สอบปลายภาค พอสอบปลายภาคเสร็จเรียบร้อย ก็ปิดเทอม ซึ่งเกรดจะออกในวันที่7เมษานี้ และครูก็ได้นัดเราวันนี้คือวันที่5เมษา เพื่อมาสอบท่องคำศัพท์ ไปถึงครูก็ได้บอกว่าเธอมาทำไมเวลานี้ ครูส่งเกรดไปแล้ว ซึ่งเราคิดในใจว่าก็นัดวันนี้หนิ แล้วเวลาที่ไปถึงประมาณ10โมงค่ะ แถมครูยังบอกอีกว่าเธอหน่ะได้เกรดแล้วนะ แต่ครูให้มส.ก่อน ที่ให้มส.เนี่ยคือครูอยากให้คะแนนสอบท่องอันนั้นมาเป็นคะแนนบวกเพิ่ม จากที่เธอได้3อาจจะเป็น3.5 ครุหวังดี ครูมส.ไปแล้วเดี๋ยวค่อยมาแก้ละกัน แล้วการแก้มส.ต้องทำยังไงต่อไปค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview