ลูกติดแม่แก้ยังไง?

ลูกสาวติดแม่เวลานอน
ลูกเราอายุ1ขวบ3เดือน ติดฉันมากเวลานอน แต่เฉพาะตอนกลางคืนนะค่ะ คือที่เราต้องทิ้งให้ลูกนอนคนเดียวเพราะเราต้องมาทำของขายวันพรุ่งนี้ (ทำกับแฟน2คนของมันต้องทำช่วยกันนะค่ะถ้าทำคนเดียวมันจะใช้เวลานานมากขนาดทำช่วยกัน2คนยังทำเสร็จตี1เลยค่ะ แล้วต้องตื่นมาทำของขายตอนตี5อีก )
เวลาลูกนอนก่อนที่เราจะทิ้งลูกนอนคนเดียว เราก็มั่นใจว่าลูกหลับสนิทแล้ว แต่ลูกเราคือเวลานอนชอบเอามือหรือตัวมาติดแม่ เวลาลูกร้องไห้งอแงตอนที่เราไม่อยู่ด้วยให้พ่อไปดูลูกก็ไม่ยอมหยุดร้องเลย แต่พอเราเข้าไป ลูกจะเหงียบเลย ทั้งๆที่เราไม่ได้ไปกอดหรือกล่อมอะไร แค่ไปนอนอยู่ใกล้ๆ คือแค่เราอยู่ด้วยเขาก็อุ่นใจหลับต่อได้แบบไม่กังวลหรือห่วงอะไร
เวลาที่เราไม่ได้ทำของขายนอนกับลูก ลูกก็ไม่มีตื่นมางอแงเลยนะ

เลยอยากรู้ว่า จะทำยังไงให้ลูกหลับได้โดยแม่ไม่นอนด้วย

อยากขอตัวช่วยให้ลูกหลับได้โดยที่เราไม่นอนอยู่ด้วยหน่อยค่ะ สงสารและหวงลูก แต่ด้วยงานเราจึงต้องทิ้งลูกนอนคนเดียว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่