จะไปสัก แต่ชอบบริจากเลือด พอมีวิธีอื่นที่ทำแทนกันได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้จะไปสักลายแรกและจะเป็นลายเดียวในชีวิต เพราะผมเป็นคนชอบบริจากเลือด แต่ด้วยความที่หลังสักต้องรอไป 1 ปี ถึงจะบริจากได้(ตามมารตฐานของโรงพบาบาล)

ผมเลยอยากถามว่า มีวิธีอื่นที่พอจะทำแทนการบริจากเลือดไปก่อนในระหว่าง 1 ปีนี้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview