การอายัดบัญชี คือการอายัดเฉพาะหนี้ที่เรามี หรือายัดทั้งบัญชี

สอบถามครับ คือผมใช้คำสั่งศาล อายัดบัญชีลูกหนี้ ซึ่งคือบริษัทๆนึง จำนวนเงินประมาณ5แสน  ตอนนี้ทางธนาคารได้ทำการอายัดบัญชีนี้แล้ว แต่ผมสงสัยว่าธนาคารอายัดเงินทั้งบัญชี (ห้ามถอนใดๆ) หรืออายัดเฉพาะจำนวนเงิน 5 แสน ที่อยู่ในบัญชีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview