อายุ18ควรขับรถยนต์มั้ยคะ???

อีก4เดือนจะ19แล้ว ตอนนี้ขับรถมอเตอร์ไซค์เป็น อยากขับรถยนต์เป็นด้วยค่ะกะว่าจะเข้าการฝึกขับรถที่โรงเรียนสอนขับรถค่ะ แล้วจะทำใบขับขี่เลย ทุกคนคิดว่าสมควรหรือยังคะที่จะขับรถยนต์ แล้วทุกคนคิดว่ารถยนต์หรือมอเตอร์ไซค์อันตรายกว่ากัน แล้วอยากอ่านประสบการณ์ของคนที่ลองขับรถออกถนนใหญ่ครั้งแรกด้วยค่ะว่ารู้สึกยังไงกลัวมั้ย ฝึกขับนานมั้ยกว่าจะเป็น ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่