เวลาฟังพระเทศนาแล้วเกิดภาพ3มิติขณะฟังธรรมบ้างไหมคะ?

ครั้งแรกฟังพระเทศในงานมหาเวสสันดรชาดกพระท่านนั่งอยู่ที่อาสนะตรงกลางเวทีข้างหลังจะมีพวกผลไม้สัตว์ป่าหิมพาน ตอนท่านกำลังเทศน์ทั้ง13กัณฑ์สักพักจะเห็นแต่จุดเดียวตรงพระนั่งเป็นภาพ3มิติรอบๆท่านจะเป็นสีเขียวๆเต็มไปหมดเหมือนเรากำลังดูภาพ3มิติเป็นแผ่นๆรายละเอียดทั้งหมดหายไปเห็นแต่พระท่านที่เทศน์รูปเดียว อากาศในห้องแอร์เย็นสบายแต่ก็ไม่แน่ใจตาจะผิดปกติหรือเบลอๆไหม ครั้งที่ 2 เราไปวัดนาป่า ฟังพระอาจารย์เทศอากาศร้อนพอสมควร เป็นเหมือนกันอีกคราวนี้เห็แต่พระและรอบๆท่านเป็นก้อนหินก้อนใหญ่รอบๆรวมถึงพื้น ไม่แน่ใจตาลายไหมแต่ตอนฟังมีสมาธิพอสมควร กระพริบตาก็ไม่หายนอกจากจะจ้องไปที่พื้นภาพจริงก็จะกลับมา มีใครเป็นเหมือนกันบ้างคะไม่แน่ใจเกิดจากอะไร ยืนยันสติสัมปัชชัญะครบถ้วนบริบูรณ์ค่ะ😅
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่