อัตราส่วนช่างที่ถูกไฟดูด เสียชีวิต ในบ้านเรา เป็นปกติไหมคะ

พอดีช่วงก่อน ผ่านหู ช่างที่ถูกไฟดูดจนไหม้ ตายทรมานคาเสา เลยลองเอาคีย์เวิร์ดไปเสิร์ชดูลวก ๆ (ไม่กล้าคลิกเข้าไปอ่านข้างใน) ก็รู้สึกว่าหลายอุบัติเหตุอยู่น่ะค่ะ

เลยอยากทราบว่า เหมือนกับบางอาชีพไหม ที่เขาจะมีอัตราส่วนของคนที่เสียชีวิตในงานเอาไว้เลย ว่ามีความเสี่ยงเกิดขึ้นแน่ ๆ น่ะค่ะ

ถ้าเยอะ เราสามารถลดความเสี่ยงอย่างนี้ได้อย่างไรบ้างคะ ทำให้งานปลอดภัยขึ้น
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่