ทุกคนคิดว่าความรู้สึกว่างเปล่าควรทำยังไงคะ

ตอนนี้รู้สึกว่างเปล่ามากๆเลยค่ะ อะไรๆจากที่เคยชอบมันมากๆก็ทำมันไม่ได้เหมือนเดิม ไม่ชอบมันเหมือนเดิม 
อนาคตที่เคยคิดไว้ก็เริ่มเลือนค่ะ จากเคยคิดว่าทำได้ก็กลายเป็นคิดว่าคงทำไม่ได้ หมดกำลังใจ พยายามหาอะไรทำ ไม่ว่าจะวาดรูปร้องเพลงเล่นเกมหรือทำอะไรที่ชอบ ที่ไม่เคยทำ ก็ทำ แต่ก็ยังรู้สึกว่างเปล่า วาดฝันอนาคตไม่ได้ ไม่รู้จะใช้ชีวิตไปทำไม คิดแต่ว่าทำไมถึงเกิดมา จุดจบของชีวิตจะเป็นยังไง อยากรู้อนาคตที่ไม่รู้ อยากรู้ถึงความตามของตัวเอง ทั้งๆที่ก็ไม่เคยคิดจะทำร้ายตัวเองเลยสักครั้งค่ะ แต่กลับคิดถึงความตาย คิดที่จะตายจากไป ไม่รู้ว่าเพราะเบื่อเฉยๆ หรือเป็นความรู้สึกลึกๆก็ไม่รู้ หาหนทางไปต่อไม่ได้เลยค่ะ ตอนนี้มืดไปหมดทุกทางเลย เคยมีใครที่มีความรู้สึกแบบนี้บ้างมั้ยคะ....

บางทีก็คิดว่าตัวเองเป็นโรคซึมเศร้ารึป่าว เพื่อนก็เคยบอกว่าคล้ายคนเป็นโรคซึมเศร้าให้ไปลองตรวจดู แต่ส่วนตัวก็คิดว่าตัวเองปกติดีนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview