สอบถามเรื่องกระดูกเทียมสำหรับลูกสุนัขด้วยครับพี่

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับพี่พี่

ถ้าให้ลูกสุนัขกัดกระดูกเทียมที่ทำด้วยหนังที่มีวางขายในร้านขายอาหารสุนัขหรือร้านเพทช้อบ แล้วสุนัขจะเป็นโรคไตไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยตอบกระทู้ให้ครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
กินแล้วจะเป็น โรคไต ไหม   

เป็นแน่นอน     หมาตัวเก่าผมก็เป็นมาแล้วและตายเพราะโรคไตนี่แหละ   ตัวแรกอ่ะเนาะ  เรายังมือใหม่ไม่รู้ข้อมูลอะไร   กระดูกเทียมพวกนี้มันผสมสารเคมีฟอกฝาด ฟอกสี  ใส่เกลือ  ใส่สารพัดสารเคมีที่จะสะสมและทำ อตร.ให้หมาในอนาคตแน่นอน  งดให้หมาบริโภคไปเลย  จากในรูปก็ อตร.แล้ว   ยิ่งอันที่ทำให้เป็นสีขาว (มันจะมีทั้งสีน้ำตาลและสีขาว) ยิ่งแย่เพราะทั้งเอาไปฟอกสี เติมสีขาวลงไป   แย่ทั้งนั้น

แสดงความคิดเห็น
Preview