ถามแบบจริงจังเลย ประเทศเราจะมีวันที่ดีขึ้นไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราอยู่มอต้นคือทุกวันนี้ท้อกับประเทศมากเลย ไม่อยากคิดถึงอนาคตเลยกับประเทศแบบนี้ แค่จะต่อมอปลายทั้งทีต้องไปสอบแข่งกับคนเป็นหมื่นๆเพื่อโรงเรียนชั้นนำมีชื่อเสียงเพื่อหลักสูตรที่ดีกว่า คิดในแต่ละวันเราจะทำยังไงดีให้มีวันพรุ่งนี้ต่อไปได้ ความรู้สึกของคนที่ประเทศเขาพัฒนาเขารู้สึกกันยังไง ทำไมประเทศเราถึงเป็นขนาดนี้ คิดแต่ว่าจะออกไปทำงานต่างประเทศให้ได้แต่พอมองย้อนกลับมามันยากนะคะมากๆเลยเราจะไม่ท้อไปกว่านี้ใช่มั้ยและอีกหลายๆอย่างเลยค่ะ เราอยากจะพิมพ์มันออกมาให้หมดเลย ประเทศเรามันจะมีวันที่ดีขึ้นมั้ยคะ จะมีวันที่ดีกว่านี้มั้ยคะ เมื่อไหร่จะหมดยุคอีลุงนี่สักทีคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่