อยากไปคลอดลูกที่สวิตเซอร์แลนด์ต้องทำอย่างไรบ้างคะ?

แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 23
พูดตรงๆเลยนะคะ ไม่ได้เหยียดหรืออะไร แต่ถ้าเรื่องcitizenship by birthยังไม่รู้ เราว่าคุณไม่น่าจะมีเงินพอที่จะบินไปต่างประเทศเพื่อคลอดลูกค่ะ
ความคิดเห็นที่ 5
รายชื่อประเทศที่ให้สัญชาติแก่ด็กที่เกิดในผืนแผ่นดินตนเอง

ความคิดเห็นที่ 4
เมืองไทยมันแย่ขนาดนั้นเลยหรือครับ ถึงไม่อยากให้ลูกได้เกิดบนพื้นแผ่นดินไทย
ความคิดเห็นที่ 27
มองแล้วก็สะท้อนใจ   เด็กต่างด้าวในไทยมาตั้งกระทู้กันบ่อยๆว่าจะได้สัญชาติไทยไหม   แต่คนไทยกลับตั้งกระทู้อยากให้ลูกได้สัญชาติอื่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่