สมัครเรียน มสธ. จะรอดมั้ยน้าาาา?

สวัสดีค่ะเพื่อนเพื่อนชาวพันทิปทุกคน วันนี้จะมาตั้งกระทู้คำถามอีกแล้ว
เราอยากจะถามว่า ตอนนี้เราทำงานอยู่ ที่จังหวัดชลบุรี เราเรียนจบ กศน. มา
เลยมีแพลนอยากเรียนต่อแต่ก็อยากทำงานด้วย เพื่อนเราก็แนะนำให้ไปลงเรียน มสธ.
เรา กังวล ว่าจะรอดไหม แล้วถ้าลงเรียนไปแล้วมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ 
แล้วถ้าจบมาแล้วจะทำงานเกี่ยวกับอะไรได้บ้าง แล้วตอนนี้ยังไม่รู้ตัวเองเลยว่าจะเรียนสาขาวิชาอะไร
เพราะไม่มีความรู้เกี่ยวกับด้านนี้ว่ามีสาขาวิชาอะไรยังไงบ้าง และอีกไม่นานก็จะมีแพลนว่า จะกลับจะกลับไปอยู่บ้านที่ตรัง-สตูล
ถ้าลงเรียนไปจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า รบกวนช่วยมารบกวนช่วยมาตอบหรือแนะนำอะไรได้นะคะ
ยินดีรับฟังค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ 🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่