ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ เกี่ยวกับคนที่มาบอกชอบเรา

คือเราคุยกับคนๆนึง คุยกันมาได้สักพักแล้ว เราว่าตลอดเวลาที่เราคุยกัน เราว่าเค้าคิดอะไรบางอย่างแปลกๆกับเราตลอด แบบพูดอะไรมักจะโยงเข้าถึงเรา หรือแบบทำให้รู้สึกว่าเราพิเศษสำหรับเค้า เราก็ได้แต่สงสัยมันคิดอะไรกับเรารึเปล่านะ แต่ก็ไม่กล้าถามนะ เพราะกลัวหน้าแตกไง เกิดเค้าไม่ได้คิดอะไรทำไปเพราะอัธยาศัยดีงี้ เราก็แย่สิ แต่เมื่อวันนี้  เค้าพูดอะไรแปลกๆ จนเราต้องเอาประโยคนั้นไปตั้งกระทู้ถาม แต่ก็ไม่ชัดเจน เพราะเค้าบอกเราว่าเค้าชอบเรา เราก็เออชอบแบบไหนล่ะ แบบเพื่อนรึอะไร เราเลยไปถามซ้ำ เอาแบบตอบจากใจแกอ่ะ คิดอะไรกะเรา สรุปเค้าสารภาพกับเราแล้วว่าเค้าชอบเราค่ะ และเค้าก็อยากรู้ว่าเราคิดยังไงกับเค้า พูดตามตรงคือเราก็ไม่รู้ใจตัวเองจริงๆว่าเรารู้สึกยังไง เค้าเป็นคนที่ดีกับเรามาก เรามีความชอบอะไรที่คล้ายกันหลายอย่าง แถมไลฟ์ไตล์เค้าก็น่าสนใจมากสำหรับเรา แต่คือเรามีคนที่เราชอบอยู่แล้วอ่ะค่ะ เราเคยสารภาพรักกับเค้าไปแต่เค้าไม่ชอบเราค่ะ เราเพิ่งได้เหตุผลที่ว่าเค้าไม่รับรักเรา เพราะเค้าไม่เชื่อในสิ่งที่เราบอก เค้าไม่เชื่อใจผญ. เราก็โอเคแหละ วันนี้เราก็ไปปรึกษาเค้าว่าเนี่ยมีคนมาชอบเรา แต่เราไม่รู้จะทำยังไง เค้ากำลังรอคำตอบจากเราอยู่นะ และสิ่งที่มันตอบเรานะ มันบอกให้เราไปนอน โห เรานี่อึ้งไป3วิ คือไรวะ แบบเราก็บอกไปนะ เราอ่ะยังชอบแกอยู่ เรายังลืมแกไม่ได้ แต่สิ่งที่มันบอกนี่แบบไม่แคร์ใจเราเลย ไม่สนใจใดๆทั้งสิ้น เราก็แบบ เออพอเหอะ จะมูฟละไม่ไหว พยายามยังไงเค้าก็ไม่เอาอ่ะ มันทำให้เราตัดสินใจได้ง่ายขึ้นว่า เราควรจะให้ความสำคัญกับคนที่เห็นคุณค่าของเรา แต่ประเด็นคือเราไม่รู้จริงๆว่าเราควรจะทำยังไง มีคนมาชอบมันก็รู้สึกดีอยู่หรอก แถมเราก็ไม่ได้รังเกียจอะไรเค้าด้วยนะ คุยกันทุกวัน ถึงเค้าจะไม่หล่อเหมือนคนที่เราชอบก็เหอะ ความไม่หล่อคือไม่มีผลเลย เราชอบที่นิสัยและไลฟ์สไตล์ของเค้ามากกว่า จะบอกว่ามันก็รู้สึกดีแหละเวลาได้คุยกับเค้า และเค้าก็กำลังรอคำตอบจากเรา แต่เราไม่รู้จริงๆว่าควรจะบอกอะไรเค้า มันสับสนใจอ่ะค่ะ เราควรจะบอกว่าเราก็สนใจเค้าดีมั้ย ปฎิเสธ หรือขอเวลาให้เราได้เรียนรู้กันมากกว่านี้ แถมเค้าอายุห่างจากเราตั้ง10ปี เค้าบอกว่าเค้าไม่กล้าบอกว่าชอบเรา เพราะเค้าคิดว่าเราคิดว่าเค้าเด็กเกินไป อายุอาจจะเป็นปัญหาอะไรงี้ เราไม่มีปัญหากับอายุของเค้าเลย เพราะถึงเค้าอายุน้อยแต่อะไรหลายๆคือคิดได้แก่กว่าเราอีกอ่ะ555 เราสับสนค่ะ เราควรจะทำยังไงดีคะ ใครก็ได้ให้คำแนะนำหรือบอกเราที เราควรจะทำยังไงดีคะ เค้าเป็นคนต่างชาตินะ คนที่เราชอบก็เป็นต่างชาติ ต่างชาติทั้งคู่เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่