เรียนอยู่ต่างประเทศ แต่อยากกลับมาเรียนจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ต้องทำยังไง

คือจขกท.เรียนอยู่ที่สวีเดน ระบบเรียนไม่ค่อยเหมือนไทยส่วนตัวจขกท.เอง อยากกลับมาเรียนที่จุฬาฯ คณะนิเทศศาสตร์ สาขาสื่อสารการแสดง ต้องทำยังไงบ้างและเตรียมตัวยังไง? ถ้าจะสอบเข้าต้องสอบแบบไหน? แล้วเราจะนับเกรดหรือคะแนนยังไงคะ?
ใครรู้ช่วยบอกหน่อย ขอบคุณคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ก็ต้องสอบเข้าและเอาเอกสารรับรองจากทางนั้นครับ

ขออนุญาตติอย่างนึงคือเป็นถึงนักเรียนนอก น่าจะพอหาข้อมูลเองได้ซึ่งมีถมเถไปในอินเทอร์เน็ตหรือเว็บไซต์มหาวิทยาลัยโดยตรงแถมถ้าเราสนใจจะเข้าจริงๆเราจะศึกษามันอย่างละเอียดด้วยตัวเองไม่ใช่มาตั้งกระทู้ถามคนอื่น ผมเห็นหลายกระทู้แล้วมาตั้งเกณฑ์มีอะไรบ้าง,สอบเข้ายังไง,สมัครยังไง ผมเห็นแล้วกุมขมับเลย ตัวเองจะเข้าเองแท้ๆแต่เริ่มต้นก็ไม่รู้ต้องทำอย่างไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่