โควต้ามหาวิทยาลัยต่างๆทำไมถึงมีจ.สมุทรสาครน้อยจัง

ตามข้างต้นค่ะเราศึกษามา 2 วันแล้วเจอแค่ 3 มหาวิทยาลัยเด่น ๆ คือศิลปากร ว.พละและก็ราชภัฏค่ะเจอบางมหาลัยในกรุงเทพก็คือจ. รอบ ๆ สมุทรสาครได้รอบโควต้าหมดเลยยกเว้นจ. สมุทรสาคร ตอนแรกคิดถึงเรื่องเพราะจ.มันเล็กแต่ก็คงไม่ใช่หรอกมั้งคะ

อีกอย่างที่อยากทราบคือสมุทรสาครมีโควต้าคณะแพทยศาสตร์โครงการแพทย์ชนบทของเด็กมัธยมที่จะไปต่อมหาวิทยาลัยไหมคะตอนแรกเจอของมหิดล แต่ไม่มีสมุทรสาครในเขตเลยอดแล้วที่หามาคือไม่มีสมุทรสาครเลยสักมหาวิทยาลัยเดียว 55555555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่