สอบถามเกี่ยวกับเนื้อเรื่อง event คอมมิคมาเวล

ผมเคยอ่านมังงะอยู่หลายเรื่อง คอมมิคไม่เคยอ่านจริงจังแต่เคยเห็นสรุปเนื้อเรื่องบ้างในยูทูป เลยสงสัยว่า Event ของคอมมิคคืออะไรครับ เช่น secret wars , civil war มันเป็นหัวเรื่องคอมมิคใหม่เลยหรือเปล่าครับ พอจบ event แล้วก็จบหัวเรื่องนั้นไปเลย หรือว่าเป็นแบบเนื้อเรื่องแทรกในหัวเรื่องคอมมิคอื่น

ถ้าเป็นหัวเรื่องอื่นเลย สมมุติตัวละคร A มีหัวเรื่องคอมมิคเป็นของตัวเอง แล้วตายในหัวเรื่อง event B ในหัวเรื่องของตัวละคร A ก็จะถือว่า ตัวละคร A ตายไปแล้วตามเรื่องราวใน event B ใช่ไหมครับ ถ้าคนที่ติดตามแค่หัวเรื่องตัวละคร A ไม่ได้ติดตามคอมมิคหัวเรื่อง event B จะสามารถอ่านได้รู้เรื่องไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่