รถครอบครัวมีตัวไหนน่าสนใจบ้างคะ Fortuner, Pajero, CR-Vตัวไหนน่าจะดีที่สุด

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามหน่อยค่ะ ออกตัวก่อนว่าเราไม่ได้ขับรถเองค่ะ แต่ตั้งใจซื้อรถให้ที่บ้านและเผื่อตัวเองใช้ในอนาคต คือที่บ้านมีPajeroอยู่1คันใช้มา10กว่าปีแล้ว ถึงเวลาต้องเปลียน (คุณพ่อเป็นคนขับเป็นหลัก) คุณพ่อคุณแม่ไม่ติดเลยบอกซื้ออะไรก็ได้ เลยอยากถามว่ารถครอบครัว(7ที่นั่ง) แต่ละรุ่นมีข้อดีข้อเสียยังไงบ้าง ทำไมแต่ละคนถึงซื้อรุ่นนั้น ที่เราดูๆไว้จะมี Fortuner, Pajero, CR-V ค่ะ ส่วนมากที่บ้านไม่ได้ใช้งานหนักอะไรค่ะ เน้นขนคนในบ้านไปครบ5-6คนพอ ไปต่างจังหวัดบ้างนานๆที เลยไม่ค่อยมีเกณฑ์อะไรมาก สำหรับตัวPajeroยังลังเลอยู่เพราะที่ใช้มาก็ดี ไม่มีปัญหาอะไร ศูนย์ก็โอเค แต่เราแอบไม่ชอบดีไซน์ของตัวปัจจุบันเท่ารั่ย ใจจริงๆ ชอบดีไซน์ของCX-8มาก แต่ยังไม่ได้หาข้อมูลเพิ่ม มีใครเคยใช้หรือทราบข้อดีข้อเสียของตัวนี้บ้างมั่ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่