ไปเกณฑ์ทหาร 2564 แต่ยกเลิกสิทธิ์การผ่อนผันไม่ได้

กระทู้คำถาม
1 เมษา 2564 ไปเกณฑ์ทหารครับ เลยตั้งใจจะจับใบดำ-แดงครับ ต่อแถวในตำบลที่จะจับแล้ว สักพักเพื่อนที่ไปตรงคนผ่อนผันโทรมาบอกว่ามีรายชื่อผ่อนผันอยู่ ผมจึงไปถามสัสดีว่ายกเลิกการผ่อนผันได้ไหม เขาบอกไม่ได้ต้องมายกเลิกก่อน 15 มีนาคม อยากทราบว่าการผ่อนผันทำเรื่องครั้งเดียวมีรายชื่อผ่อนผันไปเรื่อยๆเลยหรือว่าต้องทำเครื่องปีต่อปี และถ้าจะยกเลิกต้องยกเลิกก่อนวันจับ 1เมษา หรอครับ  ปล..เมื่อปีที่แล้วเห็นหลายคนยกเลิกสิทธิ์การผ่อนผันในวันจับได้เลย และรุ่นพี่ก็ทำเรื่องผ่อนกันกันปีต่อปี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่