สิ่งของต่างๆบนถนน มันมีตาเหรอครับ ทำไมขับรถหลบทางไหนมันจะไปทางนั้น

เท่าที่สังเหต เวลาขับรถไป ถ้ามีขยะบนถนน เช่น ขวดพาสติก หรือ ถุงขยะลอยไปมา

เราจะพยายามขับไม่ให้เหยียบ โดยเล็งให้วิถีไม่ให้ตรงกะล้อ

โดยการ เบี่ยงหนี หรือเล็งแล้วคล่อม ไม่ทับแน่ๆ ก็จะขับต่อไปตรงๆ

แต่สุดท้าย ไม่ว่าจะยังไง มันก็จะวิ่งมาใต้ล้อให้ทับอยู่ดี

อารมณ์เหมือนตบเท้าไล่แมลงสาบ ยิ่งหนียิ่งเจอ

เท่าที่เจอมาเป็นแบบนี้เกิน 80% โอกาสรอด 20%ครับ

มีเหตุผลทางวิทยาศาสตร์อธิบายได้ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview