TV โซนี่อายุ 3ปีกว่า พังซะแล้ว ไฟสีแดงกระพริบ6ครั้ง

สอบถามเรื่อง TV SONY รุ่น KDL-49W660E อยู่ๆก็ดับ มีไฟไฟสีแดงกระพริบ6ครั้ง วนๆไป
ไม่ทราบว่าอาการนี้ ถ้าซ่อมจะคุ้มไหมครับ ใครเคยมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ของผม​  เวลาใช้งานสักพักแล้วเหมือนเครื่องร้อน​  ทีวีจะดับเปิดไม่ติด  ไฟแดงขึ้นกระพริบ​ 6 ครั้งเหมือนกัน​  ต้องทิ้งไว้สักพักเหมือนให้เครื่องหายร้อนจึงจะเปิดได้อีกครั้ง​  ถ้าร้อนก็เป็นใหม่​วนลูปไป​  แจ้งช่าง Sony เข้ามาซ่อมช่างบอกไฟแบล็คไลท์​เสียซ่อมไม่คุ้​ม​  ผมเลยเอาไปซ่อมร้านอมร​  เสียค่าซ่อมไป​  3 พันกว่าบาท​  ใช้ได้เหมือนเดิมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่