อยากเป็นนักบินต้องเรียนอะไร เตรียมตัวยังไงบ้าง

ผมเพิ่งresearchมาว่าถ้าจะสมัครเข้าเรียนนักบินต้องจบปริญญาตรี สาขาใดก็ได้อันนี้จริงใช่ไหมเพราะว่าตอนนี้ผมอยู่ม.ปลายซึ่งเรียนศิลป์ภาษา;^; เลยเกรงๆว่าจะไม่ได้ แล้วก็ทุนของการบินไทยนี่จำกัดสาขาที่เราจบหรือเปล่า? ขอข้อมูลหรือแหล่งข้อมูลแบบครบถ้วนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview