ถูกห้องเช่าให้ย้ายออกใน 1 เดือน เราทำอะไรได้บ้างคะ(เครียดมาก)

สวัสดีค่ะ เราเช่าอพาร์ทเมนต์อยู่ย่านรามคำแหง วันนี้(31มี.ค.64)เวลาประมาณ 3 ทุ่ม นิติฯบอกแฟนเราว่าให้ย้ายออก ภายในเมษายน64นี้ เพราะจะรีโนเวทตึก อยู่ๆมาบอก ก่อนหน้านี้ไม่มีการแจ้งอะไรเลยค่ะ สำหรับเราคือกะทันหันมากกๆ เราจะหาเงินมัดจำหอใหม่ หรือค่าย้ายยังงัย เราเครียดมากเลยค่ะ ปีที่แล้วก็โดนลดเงินเดือนช่วงโควิด คือเราอยู่ที่หอนี้ประมาณ7-8ปีแล้วค่ะ เราพอจะร้องเรียนที่ไหนได้บ้างไหมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่