รบกวนสอบถามเรื่อง การ์ด wifi ต่อกับคอมเก่าได้มั้ย

รบกวนพี่ๆที่ชำนาญเรื่องคอมครับ
พอดีที่ห้องผมได้เปลี่ยนไปใช้ เนตไฟเบอร์ 500/500  (เมื่อก่อนใช้ ADSL ธรรมดา 80/50)
ที่นี้ PC desktop ที่ผมใช้ต่อ wifi มันคงเป็นรุ่นเก่า (ไม่สะดวกเดินสายแลนเพราะไกล) เลยไม่น่าจะต่อได้ความเร็วเกิน 100 เมกมั้ง (เดา)
ถ้าผมจะซื้อการ์ด wifi มาเสียบ usb ได้มั้ยครับ หรือควรทำอย่างไรดีครับ
ผมเซฟเสปคคอมมาให้ดูด้วยครับ ผมดูไม่เป็น ต้องขออนุญาตรบกวนพี่ๆด้วยนะคร้าบบ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่