จานฟลายวีล เฟือง รูด

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมเป็นเล่นรถเก่า ชอบเอารถเก่ามาปั้นใหม่ เรื่องมันก็มีอยู่ว่า...ผมเอามาสด้าน้อยคันหนึ่งมาปั้น แล้วทีนี้มันสตาร์ทไม่ได้สาเหตุก็คือ จานฟลายวีลเฟืองมันรูด ก็เลยทำการเปลี่ยนใหม่ ใช้ไปไม่นานมันเริ่มรูดอีกแล้ว ที่หนักเลยรอบนี้รูดทั้งฟลายวีล และก็เฟืองที่ตัวไดสตาร์ท ผมอยากทราบว่าสาเหตุมาจากอะไรมันรูดบ่อยมาก เป็นเพราะ ไดสตาร์ท หรือ เป็นเพราะแบตเตอรี่ ไฟไม่พอ หรือเป็นที่อะไรกัน
ปล.1.ไดสตาร์ทยังไม่ได้เปลี่ยน
       2.แบตเตอรี่ 32 AH (แบตใหม่)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่