แอร์ Mitsubishi MR.SLIM ไม่เย็น ออกแต่ลม

สอบถามอาการหน่อยครับ แอร์ Mitsubishi MR.SLIM รุ่น MU-GK13VA เปิดช่วงแรกไม่มีความเย็น มีแต่ลม ลองเปิด 16 C ก็ไม่รู้สึกเย็น (แต่พอตอนเช้าตื่นมามีความเย็นปกติ) ล้างแอร์ไปเมื่อประมาณ 2 อาทิตย์ก่อน ให้ช่างเช็คน้ำยาแอร์ก็ปกติ หาข้อมูลส่วนใหญ่เปลี่ยนแคปรันก็จะหาย ทีนี้เลยลองสั่งแคปรัน (กระบอกสีเงิน) และ Capacitor (กล่องสี่เหลี่ยมดำ) มาเปลี่ยนอาการก็ยังไม่หาย ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่