เมนบอร์ดแบรนด์ กับ เมนบอร์ดไม่แบรนด์

ตามหัวเรื่องครับ ขอความรู้เรื่องเมนบอร์ดแบรนด์กับเมนบอร์ดไม่แบรนด์หน่อยครับผมเองก็ไม่เข้าใจไอ้ที่มันมีขายอยู่มันก็มีแบร์นทั้งหมด จะเป็น acer HP asus dell  ASRock gigabyte ประมาณนั้นนะมีอีกหลายแบรนด์ แค่นี้พอ เขาบอกมาว่าเมนบอร์ดแบรนด์มันปรับแต่งค่า oc ไม่ได้ แต่งอะไรไม่ได้เลยแล้วอะไรล่ะที่มันไม่ใช่แบรนด์เมนบอร์ดมันก็มีแบรนด์ด้วยกันทั้งนั้นไม่เข้าใจ จะไปซื้อ acer ก็ไม่ได้จะไปซื้อ HP ก็ไม่ได้อีกไปซื้อ asus ก็ไม่ได้มีแบรนด์ทั้งหมดหรือจะไปซื้อเมนบอร์ด MSI มันก็มีแบรนด์เหมือนกันเอายังไงล่ะทีนี้ จะมาขอสอบถามผู้มีความรู้หน่อยครับใครมีความรู้เรื่องตรงนี้ช่วยสอนผมทีผมไม่ได้รู้เรื่องเลยเกี่ยวกับไอ้พวก broadband เห็นเขาบอก oc ไม่ได้ปรับแต่งค่าไม่ได้ทำอะไรก็ไม่ได้ใช้งานได้โง่ๆอย่างเดียวก็เลยงงไปใหญ่เลยทีนี้มันก็มีแบรนด์ด้วยกันทั้งโลกนั่นแหละจริงนะขอถามผู้มีความรู้ครับขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่