อยากทราบว่าจะเอาผิดกับครูได้มั้ยค่ะ

เนื่องจากลูกชายอายุ2ขวบ7เดือนแล้ว เราเลยพาลูกไปสมัครเข้าศูนย์เด็กเล็กที่ใกล้บ้าน ส่งไปสมัครเรียบร้อยแล้ว จึงอยากให้ลูกลองไปโรงเรียนก่อน เพื่อที่จะได้คุ้นเคยกับเพื่อนๆร่วมชั้น ครูก็รับปากว่าจะดูแลให้ ไปได้ประมาณ2อาทิตย์
วันที่ 30/03/64 เกิดเรื่องคือ ลูกชายเราเดินออกจากโรงเรียนไปคนเดียว ไม่มีใครเห็น เดินไปตามทางจนถึงป่าข้าติดถนนใหญ่ระยะทางประมาณ 1กิโลเมตร ร้องให้ไปด้วย โดยมีคลิปจากคนที่เห็นและพามาส่งอย่างลำบากเพราะไม่รู้ว่าบ้านอยู่ไหนอีกอย่างทางเส้นนั้นคือไม่ค่อยมีคนผ่าน ดีที่มีคนเห็นและช่วยไว้ เราเห็นสภาพลูกตอนเขาพามาส่ง( โดยลูกเราเป็นคนบอกเส้นทางว่าบ้านอยู่ทางไหน) จนถึงบ้าน ตอนแรกเรายิ้มคิดว่าครูเอมาส่งเพราะลูกเราร้องกลับมา แต่ไม่ใช่ เป็นเมียผู้ใหญ่บ้านพามา เราเสียใจมาก และเสียงความรู้สึกสุดๆ สงสารลูกจับใจ ลูกเราซีดมาก หิวมากตอนมาถึง ไม่รู้ว่าหายไปนานแค่ไหน ขนาดครูยังไม่รู้เลยว่าลูกเราหาย จนมีคนไปบอกถึงรู้ ตามมาขอโทษที่บ้าน แต่เราคิดว่าไม่น่าจะพอ ขอโทษก็จบหรอ ถ้าลูกเราตาย หรือหายไป มีคนลักพาตัวไป รถชนล่ะ จะทำไง เลยอยากรู้ว่าเราสามารถเอาผิดครูได้แบบไหนบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ นี่ไม่ใช่ครั้งแรกด้วยนะคะ สำหรับครูคนนี้ เราไม่อยากให้เกิดขึ้นกับลูกใครอีก ขอบคุณค่ะ 
แสดงความคิดเห็น
Preview