แม่เป็นมะเร็งเต้านมระยะที่ 3

เจอข่าวร้ายครั้งแรกของครอบครัว แม่ไม่บอกใครเลย 23/03/64 พี่ชายเป็นคนพาแม่ไปหาหมอแต่ไม่เข้าพบหมอพร้อมแม่ พี่ชายคงจะไม่เอะใจ ผ่านมา 2 วัน 25/03/64 พี่ชายมาเห็นใบนัดว่า ต้องไปทำเคมีบำบัด 30/03/64 เลยได้รู้เรื่องว่าแม่เป็นมะเร็งเต้านม

แม่ผม อายุ 51 ปี เป็นมะเร็งเต้านม ระยะที่ 3 ให้คีโมครั้งแรก 31/03/64 ครั้งต่อไปห่างกัน 3 สัปดาห์ โอกาสที่จะหายมีไหมครับ มีคำแนะนำสำหรับดูแลท่านอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้ผมไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไร มันมึน เบลอ ไปหมด เพราะแม่อยู่บ้านที่ลำปาง ผมทำงานที่กรุงเทพฯ ตอนนี้ก็กำชับพี่ให้ดูแลท่านตามที่ผมอ่านข้อมูลจากในเน็ต

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่