5G ใช้งาน Hotspot web browsing เห็นความต่างใหมครับ

Q) 5G ใช้งาน Hotspot web browsing เห็นความต่างใหมครับ เช่นความเร็วในการ redirect หน้าเว็บ ,การกรอ vdo youtube, ping, latency เป็นต้น

ปัจจุบันใช้ 4G AIS 10mbps อยู่ ใช้งานเป้น hotspot ให้ ipad และ pc และกำลังตัดสินใจเลือกซื้อเครื่องใหม่ แต่กำลังคิดอยู่ว่าควร/จำเป็นต้องกดหนดสเปคให้มี 5G ใหมเนื่องจ่กยังไม่เคยมีประสบพการณ์ 5G เลยสักครั้ง ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ประมาณว่าถ้าเคยใช้ 4G youtube กด 2วิ ภาพมา
5G ก็ประมาณ 1วิ ภาพมา
สรุป ต่างนี่ต่างแน่ แต่มันคุ้มค่าเงินที่เสียรึเปล่าต้องถามตัวเองครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่