สนใจอาหาร/ขนมมังสวิรัติ และพวกของคลีนค่ะ

สนใจพวกขนมมังสวิรัติและคลีนมาสักพักใหญ่แล้วค่ะ
ชอบทำขนมค่ะ อยากลองปรับสูตรให้เป็นสูตรมังสวิรัติน่ะค่ะ แต่พูดตามตรงก็คือไม่มีความรู้เรื่องอาหารและขนมมากมายอยู่แล้ว ทำสูตรปกติตามเค้าก็ยังไม่ดีมากมายหรอกค่ะ อยากจะหาส่วนผสมมังสวิรัติมาแทนก็ยิ่งไปไม่ถูกเลยหละ แหะๆ
ปัญหาที่เจอก็เช่น นม เนย วิปปิ้งครีมต่างๆ คือไม่รู้ว่า กะทิ นมอัลมอนด์หรือนมถั่วเหลืองพวกนั้นจะมาทำเป็นวิปปิ้งครีมแทนกันได้มั้ย ควรใช้อะไรแทนอย่างงี้น่ะค่ะ

หาช่องทางศึกษาอยู่ ใครพอมีแนะนำให้ได้บ้างไหมคะ
เช่นเพจต่างๆสอนฟรี หรือถ้สเป็นเพจที่รับตอบคำถามด้วย มีคำถามก็ทักไปสอบถามได้ก็จะดีมาก
หรือคอร์สเรียน(ฟรี-เสียตัง) เรียนที่ไหนยังไงของสถาบันอะไร ตอนนี้ยังเรียนอยู่ ว่างก็แค่ช่วงปิดเทอมสั้นๆค่ะ
ค่าคอร์สแพงมั้ย หรือหากมีคอร์สถูกๆแนะนำก็จะขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่