[CR] [Mr. Coffee รีวิว] Times สุดยอดทั้งการย้อนเวลา สุดยอดทั้งลากไส้การเมือง

พอดีเห็นว่า ผมน่าจะเอารีวิวซีรีส์เรื่องใหม่ๆ ที่เพิ่งฉายจบ ที่ลงไว้ในกระทู้รวม
https://pantip.com/topic/39758422
มาลงแยกไว้ต่างหากบ้าง เผื่อใครกำลังหาดูจะได้เป็นแนวทางพิจารณาครับ

รีวิวซีรีส์
เรื่องที่ 74 Times 12 EP EP ละประมาณ 1 ชั่วโมง / VIU iQIYI WeTV

*Times เรื่องนี้เป็นแนวย้อนเวลา คนละเรื่องกับ Time ที่เป็น Melodrama นะครับ

เรื่องนี้เป็นเหมือนภาค 2 ของ Kairos ซีรีส์แนวย้อนเวลาสุดเจ๋งของปีที่แล้วเลยครับ เพราะกลไกการติดต่อกันเหมือนกัน ต่างแค่ระยะเวลาที่ย้อนกับข้อจำกัด ที่เรื่องนี้ง่ายกว่า Kairos พอประมาณ

เป็นเรื่องราวของนางเอก ลูกสาวประธานาธิปดีเกาหลีที่เป็นนักข่าวชั้นนำ ที่อยู่ในปี 2020 กับพระเอก นักข่าวสำนักข่าวเล็กๆ ที่อยู่ในปี 2015 ซึ่งเหตุนั้นก็มาจากอนาคตที่เปลี่ยนกะทันหัน เพราะอยู่ดีก็กลายเป็นว่าพ่อของเธอถูกลอบฆ่า!

เรื่องนี้ในครึ่งแรก มีความเมามันในการสืบสวน ลุ้นระทึก ไล่ล่า Action สนุกมากเลยล่ะครับ ลุ้นไส้แตกไม่แพ้ Kairos เลย รวมทั้งใช้การสื่สารข้ามเวลาแก้ไขได้อย่างเฉียบคมทีเดียว แต่พอมาครึ่งหลัง..

เหมือนเรื่องเปลี่ยนโหมดใหม่ครับ กลายเป็นการเมืองแบบเต็มขั้น! หักเหลี่ยม เฉือนคม หักหลัง อะไรที่นักการเมืองทำ เรื่องนี้มีหมด เรียกว่าลากไส้นักการเมืองที่มีกี่ขดต่อกี่ขดออกมาจนหมดเกลี้ยง และยังคงสนุกเหมือนเดิม

พระเอก - ลีซอจิน หนุ่มใหญ่วัย 50 ที่มีผลงานมามากมาย ความหล่ออาจจะดูไม่มาก แต่ฝีมือการแสดงเหลือเฟือ

นางเอก - อีจูยอง โด่งดังมาจาก เชฟ transgender ใน Itaewon Class มารับบทนำได้ดีเลยครับ บทก็เหมาะกับสไตล์ของเธออยู่แล้วด้วย

Love Line - ยังหวังอะไรแบบนี้จากซีรีส์สืบสวนสอบสวนของ OCN อยู่อีกหรือครับ แต่จริงๆท้ายก็เหมือนจะมีนะ55

เรื่องนี้เป็นเรื่องนึงที่ใช้เรื่องการย้อนเวลาได้คุ้มค่าพอประมาณ อาจไม่เท่า Kairos หรือ 365: Repeat the year แต่สิ่งที่ผมชอบ แต่ไม่แน่ใจว่าคนอื่นจะชอบหรือเปล่าคือ part การเมือง การเมืองในเรื่องนี้ดูแล้วจะรู้เลยว่า คำว่าการเมืองกินคนเป็นอย่างไร ข้อมูลมีความสำคัญอย่างไร เจตนาดีแต่ไม่สนเรื่อง Privacy จะส่งผลอย่างไร รวมทั้งที่เขาว่า การเมืองไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวร เรื่องนี้แจงออกมาได้ครบถ้วนสุดๆ สุดท้าย ถ้าสื่อมวลชนอยู่ข้างความจริง ประชาชนก็ไม่ต้องกลัวอะไรอีกแล้ว แนะนำครับ
ชื่อสินค้า:   Times
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่