อาชีพแบบผมทำไมถึงสมัครบัตรเครดิตไม่ได้

ขอถามสมาชิกหน่อยนะครับ ผมมีอาชีพขับรถรับจ้างเงินเดือนก็พอได้ เดือนนึ่งก็เกือบๆ3หมื่นบาททำงานแบบนี้มาแล้ว6ปี มีการเดินงานในบัญชีทุกเดือน เดือนก็หลายบาท ไม่ต่ำกว่า18000 บางเดือนก็40000กว่าแต่เวลาผมไปสมัครบัตรเครดิตเพื่อจะเอาไว้ สำรองการใช้จ่ายในครอบครัวเวลาหมุนเงินไม่ทัน แต่ทำไมธนาคารถึงไม่อนุมัติให้ผมเลยซักธนาคารเป็นแบบนี้ทุกธนาคาร เขาตอบมาว่าผมไม่ผ่านเกณฑ์ บางทีก็บอกว่าอาชีพนี้คืออาชีพอิสระต้องมาเงินหมุนไม่ต่ำกว่า150000ถึง200000 ผมนี่งงเลย แต่ทำไมทีพนักงานมีเงินเดือน10000บาท ดันสมัครได้ หรือว่าธนาคารเขาแบ่งชนชั้นกันครับ หรือว่าอาชีพแบบผมมันต้อยต่ำครับ ขอความคิดเห็นด้วยครับและคำปรึกษาด้วยครับ อึดอัดใจมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่